Kuswa Nkhani Zoyenda Nkhani anthu Resorts Wodalirika mutu Parks Tourism Kusintha Kopita Komwe Mukuyenda Nkhani Zoyenda Pamaulendo Trending Tsopano USA Nkhani Zoswa

Malo osungirako zachilengedwe aku US ndi omwe samanyalanyazidwa kwambiri

Malo osungirako zachilengedwe aku US ndi omwe samanyalanyazidwa kwambiri
Malo osungirako zachilengedwe aku US ndi omwe samanyalanyazidwa kwambiri
Written by Harry Johnson

Mapiri a Indiana ndi ena mwamapaki omwe amayendera kwambiri mdziko muno, omwe ali ndi alendo 2.3 miliyoni mu 2020, komabe zikuwoneka kuti sianthu ambiri omwe adawombeledwa ndi paki yam'mbali mwa nyanja, pomwe anthu 51% okha amawawona kuti ndiabwino.

Sangalalani, PDF ndi Imelo
  • Malo osungirako zachilengedwe aku US monga Yosemite ndi Grand Canyon amakopa alendo mamiliyoni ambiri chaka chilichonse.
  • Kafukufuku watsopano wasanthula ndemanga zamapaki aku US okhala ndi ochepera miliyoni miliyoni pachaka kuti awulule omwe sanasangalale kwenikweni.
  • Kafukufukuyu adayang'ananso m'mapaki ataliatali kwambiri ku United States of America.

Malo odyetsera otchuka monga Yosemite ndi Grand Canyon imakopa alendo mamiliyoni ambiri chaka chilichonse, zomwe zimapangitsa kuti zikhale zovuta kuti alendo azikhala amodzi ndi chilengedwe pamene misewu yadzaza ndipo pamakhala mizere yamawonedwe.

Chifukwa chake ngati mukufuna kuthawa unyinji ndikukumana ndi mwala umodzi wobisika kwambiri mdziko muno, ndi malo ati omwe muyenera kupita?

Kafukufuku watsopano wasanthula ndemanga za Malo osungirako zachilengedwe aku USs omwe amakhala ndi ochepera miliyoni miliyoni pachaka kuti awulule malo osavomerezeka mdzikolo. Kafukufukuyu adawunikiranso m'mapaki okhathamira kwambiri ku America, pomwe alendo amapitilira 1 miliyoni koma sanapeze ndemanga zabwino. 

Malo okwera 10 osasamaliridwa bwino ku USA  

udindoMalo osungirako zachilengedweAlendo onse (2020)% ya ndemanga "zabwino kwambiri"
1Glacier Bay, Alaska5,74892.9%
2Kenai Fjords, Alaska115,88289.9%
3Glacier, Montana5,74888.8%
4Nyanja ya Crater, Oregon670,50087.1%
5Redwood, California265,17786.2%
6Badlands, South Dakota916,93286.1%
7Sequoia, California796,08683.6%
8Zouma Tortugas, Florida48,54382.9%
8Haleakala, Hawaii319,14782.9%
10White Sands, New Mexico415,38382.3%

Popeza ili kumtunda ku Alaska, mwina sizingadabwe kuwona kuti Glacier Bay ilandila alendo 5,748 okha mu 2020. Komabe, iwo omwe adachezera paki yochititsa chidwi imeneyi amakonda kwambiri mitsinje yake yayikulu komanso madzi oundana komanso mapiri okutidwa ndi chipale chofewa , ndi 92.9% ya ndemanga za pakiyo pa Tripadvisor zomwe zimafotokoza kuti ndizabwino kwambiri!

Paki ina ya ku Alaska imatenga malo achiwiri, pomwe Kenai Fjords amalandila ndemanga 89.9% "zabwino kwambiri" koma alendo opitilira 100,000 pachaka. Kenai Fjords ndi kwawo kwa Harding Icefield, amodzi mwaminda yayikulu kwambiri mdziko muno, yomwe imapanganso ma glaciers osachepera 38 komanso ma fjords angapo.

Sangalalani, PDF ndi Imelo

Ponena za wolemba

Harry Johnson

Harry Johnson wakhala mkonzi wa ntchito ya eTurboNews pafupifupi zaka 20. Amakhala ku Honolulu, Hawaii, ndipo kwawo ndi ku Europe. Amasangalala kulemba ndikulemba nkhani.

Siyani Comment