Airlines ndege ndege Kuswa Nkhani Zaku Europe Kuswa Nkhani Zapadziko Lonse Kuswa Nkhani Zoyenda Ulendo Wamalonda Nkhani anthu Kumanganso Wodalirika Tourism thiransipoti Nkhani Zoyenda Pamaulendo Trending Tsopano

Kufuna kwaulendo wapadziko lonse lapansi kumabwereranso pang'ono mu Seputembala

Ulendo wapadziko lonse lapansi ubwereranso pang'ono mu Seputembala.
Willie Walsh, Woyang'anira wamkulu wa IATA. 
Written by Harry Johnson

Kusintha kwaposachedwa kwa mfundo zaku US kuti mutsegulenso maulendo kuchokera kumisika 33 kwa alendo omwe ali ndi katemera wathunthu kuyambira pa 8 Novembara ndikwabwino, ngati kwachedwa, chitukuko. Pamodzi ndi kutsegulidwanso kwaposachedwa m'misika ina yofunika monga Australia, Argentina, Thailand, ndi Singapore izi ziyenera kulimbikitsa kukonzanso kwakukulu kwa ufulu woyenda.

Sangalalani, PDF ndi Imelo
  • Chiwopsezo chonse chaulendo wapandege mu Seputembala 2021 (kuyezedwa ndi ma kilomita okwera kapena ma RPK) chinali chotsika ndi 53.4% ​​poyerekeza ndi Seputembara 2019. Izi zidakwera kwambiri kuyambira mu Ogasiti, pomwe kufunika kunali 56.0% pansi pamiyezo ya Ogasiti 2019.
  • Misika yapakhomo idatsika ndi 24.3% poyerekeza ndi Seputembara 2019, kusintha kwakukulu kuyambira Ogasiti 2021, pomwe kuchuluka kwa magalimoto kunali 32.6% poyerekeza ndi zaka ziwiri zapitazo. Misika yonse idawonetsa kusintha, kupatula Japan ndi Russia, ngakhale yomalizayo idakhalabe m'gawo lolimba poyerekeza ndi 2019. 
  • Kufuna kwapadziko lonse lapansi mu Seputembala kunali 69.2% pansi pa Seputembala 2019, koyipa pang'ono kuposa kuchepa kwa 68.7% komwe kudalembedwa mu Ogasiti. 

The Mgwirizano Wapadziko Lonse Woyendetsa Ndege (IATA) adalengeza zakuyenda pang'ono pamaulendo apandege mu Seputembara 2021 poyerekeza ndi zomwe zidachitika mu Ogasiti. Izi zidayendetsedwa ndi kuchira m'misika yam'nyumba, makamaka China, pomwe njira zina zoyendera zidachotsedwa kutsatira kufalikira kwa COVID-19 mu Ogasiti. Zofuna zapadziko lonse lapansi zidatsika pang'ono poyerekeza ndi mwezi wapitawu. 

Chifukwa kuyerekeza kwapakati pa 2021 ndi 2020 zotsatira za pamwezi zimasokonekera chifukwa cha zovuta za COVID-19, pokhapokha titazindikira kuti kufananitsa konse ndi Seputembara 2019, komwe kumatsata njira yodziwika bwino.

  • Chiwopsezo chonse chaulendo wapandege mu Seputembala 2021 (kuyezedwa ndi ma kilomita okwera kapena ma RPK) chinali chotsika ndi 53.4% ​​poyerekeza ndi Seputembara 2019. Izi zidakwera kwambiri kuyambira mu Ogasiti, pomwe kufunika kunali 56.0% pansi pamiyezo ya Ogasiti 2019.  
  • Misika yapakhomo idatsika ndi 24.3% poyerekeza ndi Seputembara 2019, kusintha kwakukulu kuyambira Ogasiti 2021, pomwe kuchuluka kwa magalimoto kunali 32.6% poyerekeza ndi zaka ziwiri zapitazo. Misika yonse idawonetsa kusintha, kupatula Japan ndi Russia, ngakhale yomalizayo idakhalabe m'gawo lolimba poyerekeza ndi 2019.
  • Kufuna kwapadziko lonse lapansi mu Seputembala kunali 69.2% pansi pa Seputembala 2019, koyipa pang'ono kuposa kuchepa kwa 68.7% komwe kudalembedwa mu Ogasiti. 

"Kuchita kwa Seputembala ndichinthu chabwino kwambiri, koma kuchira kwa anthu ambiri padziko lonse lapansi sikunakhazikikebe ngakhale kutsekedwa kwamalire ndi kukakamizidwa kukhala kwaokha. Kusintha kwaposachedwa kwa mfundo zaku US kuti mutsegulenso maulendo kuchokera kumisika 33 kwa alendo omwe ali ndi katemera wathunthu kuyambira pa 8 Novembara ndikwabwino, ngati kwachedwa, chitukuko. Pamodzi ndi kutsegulidwanso kwaposachedwa m'misika ina yayikulu monga Australia, Argentina, Thailand, ndi Singapore izi ziyenera kulimbikitsa kubwezeretsedwa kwakukulu kwa ufulu woyenda, "adatero. Willie Walsh, Woyang'anira wamkulu wa IATA

Msika Wapadziko Lonse Wonyamula Anthu

  • Onyamula ku Europe ' Seputembala magalimoto apadziko lonse lapansi adatsika ndi 56.9% poyerekeza ndi Seputembala 2019, kutsika ndi 1 peresenti poyerekeza ndi kuchepa kwa 55.9% mu Ogasiti motsutsana ndi mwezi womwewo wa 2019.
  • Ndege zaku Asia-Pacific mayendedwe awo a Seputembala padziko lonse lapansi adatsika ndi 93.2% poyerekeza ndi Seputembara 2019, osasintha kuchoka pa 93.4% omwe adatsika mu Ogasiti 2021 motsutsana ndi Ogasiti 2019 pomwe chigawochi chikupitilizabe kukhala ndi njira zowongolera malire. Kuthekera kwatsika ndi 85.2% ndipo chinthu cholemetsa chidatsika ndi 42.3% kufika pa 36.2%, chotsika kwambiri pakati pa zigawo.
  • Ndege zaku Middle East idatsika ndi 67.1% mu Seputembala poyerekeza ndi Seputembala 2019, idakwera pang'ono pakutsika kwa 68.9% mu Ogasiti, motsutsana ndi mwezi womwewo wa 2019. 
  • Onyamula ku North America zidatsika ndi 61.0% mu Seputembala motsutsana ndi nthawi ya 2019, zidatsika pang'ono ndi 59.3% mu Ogasiti poyerekeza ndi Ogasiti 2019.
  • Ndege zaku Latin America idatsika ndi 61.3% mu Seputembala, poyerekeza ndi mwezi womwewo mu 2019, kutsika kwa 62.6% mu Ogasiti poyerekeza ndi Ogasiti 2019. Kuchuluka kwa September kudatsika ndi 55.6% ndipo katundu adatsika ndi 10.7% kufika 72.0%, yomwe inali chinthu chachikulu kwambiri pakati pa zigawo za mwezi wa 12 wotsatizana. 
  • Ndege zaku Africa ' magalimoto adatsika ndi 62.2% mu Seputembala motsutsana ndi zaka ziwiri zapitazo, pafupifupi 4 peresenti yoyipa kuposa kutsika kwa 58.5% mu Ogasiti poyerekeza ndi Ogasiti 2019. Mphamvu ya Seputembala idatsika ndi 49.3% ndipo katundu adatsika ndi 18.4 peresenti mpaka 53.7%.

Msika Wonyamula Anthu

Seputembara 2021 (% chg vs mwezi womwewo mu 2019)Gawo lapadziko lonse lapansiRPKAMADZIFUNSAPLF (% -pt)PLF (mulingo)
zoweta54.2%-24.3%-14.7%-9.3%73.0%
Australia0.7%-80.3%-71.2%-26.2%56.2%
Brazil1.6%-17.3%-16.8%-0.5%81.2%
China PR19.9%-26.2%-10.5%-14.6%68.9%
India2.1%-41.3%-30.5%-13.4%72.4%
Japan1.4%-65.5%-34.5%-36.7%40.9%
Ndalama Zaku Russia.3.4%29.3%33.3%-2.6%83.1%
US16.6%-12.8%-5.5%-6.5%76.1%
  • Brazil msika wapakhomo unapitirizabe kuchira pang'onopang'ono pakati pa kupita patsogolo kwa katemera. Magalimoto anali otsika ndi 17.3% poyerekeza ndi Seputembara 2019 - adakwera kuchokera kutsika kwa 20.7% mu Ogasiti. 
  • A Japan Kuchuluka kwa anthu mu Seputembala kudatsika ndi 65.5%, kuchulukirachulukira kuchokera pakutsika kwa 59.2% mu Ogasiti motsutsana ndi Ogasiti 2019, chifukwa chazoletsa.

Muyenera Kudziwa

"Chilengezo chilichonse chotseguliranso chikuwoneka kuti chimabwera ndi malamulo ofanana koma osiyana. Sitingalole kuti kuchira kusokonezedwe ndi zovuta. The ICAO Msonkhano Wapamwamba wa COVID-19 udavomereza kuti kugwirizanitsa kuyenera kukhala kofunikira. G20 yalengeza kudzipereka kuchitapo kanthu kuti athandizire kuchira ndikuyenda mosasunthika, kukhazikika, ndi digito. Tsopano maboma ayenera kuyika zochita kumbuyo kwa mawuwa kuti akwaniritse njira zosavuta komanso zogwira mtima. Anthu, ntchito, mabizinesi ndi chuma akudalira kupita patsogolo kwenikweni,” adatero Walsh.

Masomphenya a IATA pakukhazikitsanso kulumikizidwa kwapadziko lonse motetezeka azikidwa pa mfundo zazikulu zisanu:

  • Katemera ayenera kupezeka kwa onse mwachangu momwe angathere.
  • Oyenda katemera sayenera kuthana ndi zopinga zilizonse paulendo.
  • Kuyezetsa kuyenera kuthandiza omwe alibe mwayi wopeza katemera kuti aziyenda popanda kupatula ena.
  • Mayeso a Antigen ndiye fungulo pamaboma oyeserera komanso osavuta.
  • Maboma ayenera kulipira kukayezetsa, chifukwa chake sizikhala cholepheretsa pachuma.
Sangalalani, PDF ndi Imelo

Ponena za wolemba

Harry Johnson

Harry Johnson wakhala mkonzi wa ntchito ya eTurboNews pafupifupi zaka 20. Amakhala ku Honolulu, Hawaii, ndipo kwawo ndi ku Europe. Amasangalala kulemba ndikulemba nkhani.

Siyani Comment