Dinani apa kuti muwonetse zikwangwani ZANU patsamba lino ndikulipira kuti mupambane

Kuswa Nkhani Zoyenda Ulendo Wamalonda Maulendo zophikira Culture Czechia Kupita Entertainment Estonia Fashion zosangalatsa Health Makampani Ochereza Mahotela & Malo Okhazikika Italy mwanaalirenji Misonkhano (MICE) Music Netherlands Nkhani anthu Poland Resorts Wodalirika Maukwati Achikondi Safety Nkhani Zaku Scotland Shopping Spain Zotheka mutu Parks Tourism Woyendera alendo thiransipoti Nkhani Zoyenda Pamaulendo Trending

Malo 10 abwino kwambiri opumira mumzinda ku Europe

Malo 10 abwino kwambiri opumira mumzinda ku Europe
Malo 10 abwino kwambiri opumira mumzinda ku Europe
Written by Harry Johnson

Kuyambira zakale monga London, Paris, ndi Amsterdam, mpaka miyala yamtengo wapatali yocheperako monga Seville, Florence, ndi Kraków, nthawi yopuma mumzinda wa ku Europe imakupatsani mwayi wosangalala ndi zowoneka bwino, zokonda, ndi zokumana nazo za kontinenti yayikulu m'masiku ochepa chabe.

Mbiri yayikulu ya kontinentiyi imapatsa dziko lililonse chikhalidwe ndi malingaliro ake, kutanthauza kuti pali china chake kwa aliyense ikafika nthawi yopuma mumzinda waku Europe.

Koma ndi mizinda iti yaku Europe yomwe ili yabwino kwambiri? Ndipo zotsika mtengo kwambiri ndi ziti?

Kafukufuku watsopano wayika mizinda ikuluikulu 50 mu Europe pazinthu monga kuchuluka kwa zinthu zoyenera kuchita, chilengedwe ndi mapaki, mipiringidzo ndi makalabu komanso kutentha kwapachaka ndi mvula, kuwulula malo abwino kwambiri amizinda ku Europe.

Malo 10 abwino kwambiri opumira mumzinda ku Europe

udindomaganizoChiwerengero cha zinthu zoyenera kuchita pa anthu 100,000Chilengedwe ndi mapaki pa anthu 100,000Malo odyera pa anthu 100,000Mabala & makalabu pa anthu 100,000Kutentha kwapachaka (°F)Avereji ya mvula yapachaka (mm)Zigoli za mzinda /10
1Palma de Mallorca187.48.0592.424.763.94029.49
2Seville190.95.1418.526.065.84839.08
3Valencia126.56.1486.99.063.74278.13
4Prague299.07.0418.947.949.66878.10
5Venice733.624.8523.019.057.91,0817.86
6Florence309.55.6322.714.156.59357.21
7Edinburgh302.47.1355.734.346.98687.11
8Amsterdam257.65.1348.822.651.38447.08
9Khwangwala195.310.4237.921.648.28356.87
10Tallinn173.36.6240.816.443.77026.74

Poyamba ndi Palma de Mallorca, yokhala ndi nthawi yopumira mzindawo ya 9.49. Komanso kukhala pakati pa mizinda yomwe ili ndi zigoli zapamwamba kwambiri pazakuchita, Palma imakondanso nyengo yokongola, kutanthauza kuti ngati mutopa ndikuyang'ana mbiri yakale yapakati pamzindawu ndi mipiringidzo yayikulu komanso malo odyera, ndiye kuti mutha kupumula pamchenga wagolide. magombe m'malo.

Mzinda wina waku Spain, Seville, uli pa 3 pamwamba. Likulu la Andalusia lili ndi malo opumira amzinda a 9.08 ndipo lilinso ndizomwe mungachite. Ndi misewu yake yokongola, minda yobisika, ndi maulalo ndi kuvina kwa flamenco, Seville ndi mzinda wabwino kwambiri wothawirako mwachikondi. Seville ndiyonso yotentha kwambiri mumzindawu pamndandanda wathu, ndipo kutentha kumakhala pafupifupi 65.8 ° F m'chaka chonse.

Kumaliza mizinda itatu yabwino kwambiri ndi mzinda wina waku Spain, Valencia, ndi nyengo yabwino kwambiri ikuchitanso gawo lalikulu mu izi. Komabe, sikuti zonse zimangokhala ndi kuwala kwadzuwa ku Valencia, chifukwa imadziwikanso ndi moyo wabwino wausiku komanso zomangamanga zochititsa chidwi. Mzindawu uli pachitatu ndi kupumula kwa mzinda ndi 8.13.

Mzinda waku Europe umakhala ndi zinthu zambiri zoti uchite

Venice, Italy - 733.6 zinthu zoyenera kuchita pa anthu 100,000

Chimodzi mwazinthu zabwino kwambiri zokhala ndi nthawi yopuma mumzinda ndikuti mutha kuyang'ana malo ambiri kwakanthawi kochepa, ndipo palibe komwe kuli kotsimikizika kuposa Venice, Italy, komwe kuli zokopa 773.6 pa anthu 100,000. Izi zikuphatikizapo misewu ya Grand Canal, Piazza San Marco, ndi St. Mark's Basilica.

Kupuma kwabwino kwa mzinda waku Europe chifukwa cha kukongola kwachilengedwe

Venice, Italy - 24.8 mapaki & zokopa zachilengedwe pa anthu 100,000

Ngati mukufuna kuchoka ku chipwirikiti cha moyo wamtawuni kwa maola angapo, ndiye zikafika pamapaki ndi zokopa zina zachilengedwe, ndiye kuti Venice itenganso malo apamwamba. Venice imadziwikanso ndi ngalande zake ndi madambo omwe amanyamula anthu pakati pa zisumbu 100 kuphatikiza zomwe mzindawu uli nazo.

The yabwino European mzinda yopuma kwa foodies

Palma de Mallorca, Spain - malo odyera 592.4 pa anthu 100,000

Kupeza zakudya zakomweko ndi chimodzi mwazinthu zabwino kwambiri zopita kutchuthi ndipo mzinda womwe uli ndi malo odyera ambiri kwa anthu ndi Palma de Mallorca. Mzindawu uli ndi malo odyera omwe akuchulukirachulukira omwe amaphatikiza osati ma tapas achikhalidwe ndi zina zotero, komanso malo angapo okhala ndi nyenyezi za Michelin.

Malo abwino kwambiri opumira mumzinda waku Europe pazakudya zausiku

Prague, Czech Republic - 47.9 mipiringidzo & makalabu pa 100,000 anthu

Ngati mumasangalala ndi usiku mutapita kukawona malo mumzinda, ndiye kuti moyo wausiku wa Prague ndi wotchuka padziko lonse lapansi, wokhala ndi mipiringidzo ndi zibonga zambiri pa anthu 100,000 kuposa mzinda wina uliwonse womwe tidawona. Sikuti kusankha kwamalo kumakhala kodabwitsa ku Prague, komanso simudzasowa kutambasula bajeti yanu kuti mukhale ndi usiku wabwino!

The angakwanitse kwambiri European mzinda yopuma kopita

1. Istanbul, Turkey - 9.19 mtengo wogula 

Mukayang'ana mtengo wa zinthu monga chipinda cha hotelo, taxi, ndi chakudya m'malo odyera, ndi Istanbul yaku Turkey yomwe imakhala ngati yotsika mtengo kwambiri yopuma mumzinda waku Europe. 

Istanbul ndiyotsika mtengo kwambiri kuposa mizinda ikuluikulu yaku Europe makamaka ikafika pokwera basi, ma taxi amangotengera $ 0.30 pa kilomita imodzi.

2. Wrocław, Poland - 9.14 kuthekera kogula 

Mzinda wina wa ku Ulaya wokwera mtengo kwambiri ndi wa Wrocław, ku Poland. Apa chipinda chapakati cha hotelo chimabwera pamtengo wamtengo wapatali wa $62 usiku uliwonse kumapeto kwa sabata.

Mzindawu umadziwika ndi Market Square ndi Gothic Old Town Hall ndi wotchi yayikulu yakuthambo, komanso Cathedral Island ndi UNESCO World Heritage Site Centennial Hall. 

3. Kraków, Poland - 8.98 zokhoza kukwanitsa 

Poland ndi dziko lotsika mtengo kwambiri kwa apaulendo, pomwe Kraków akubwera pamalo achitatu. Pano, chakudya m'malo odyera osaphika chimangotengera $714, ndipo mutha kunyamula mowa $2.38 yokha

Mzindawu uli ndi tawuni yakale yosungidwa bwino komanso yosungidwa bwino, yomwe ili ndi paki, komanso makoma akale akale.

Nkhani Zogwirizana

Ponena za wolemba

Harry Johnson

Harry Johnson wakhala mkonzi wa ntchito ya eTurboNews kwa zaka zoposa 20. Iye amakhala ku Honolulu, Hawaii, ndipo kwawo ndi ku Ulaya. Amakonda kulemba ndi kufalitsa nkhani.

Siyani Comment

Gawani ku...