Dinani apa kuti muwonetse zikwangwani ZANU patsamba lino ndikulipira kuti mupambane

Airlines ndege Austria ndege Belgium Kuswa Nkhani Zoyenda Ulendo Wamalonda Canada Culture Denmark Kupita Greece Health Makampani Ochereza Mahotela & Malo Okhazikika Italy mwanaalirenji Nkhani anthu Portugal Resorts Wodalirika Safety Shopping Spain Switzerland mutu Parks Tourism Woyendera alendo thiransipoti Nkhani Zoyenda Pamaulendo United Arab Emirates

Malo 10 otetezeka kwambiri padziko lonse lapansi kutchuthi ndi mabanja

Malo 10 otetezeka kwambiri padziko lonse lapansi kutchuthi ndi mabanja
Malo 10 otetezeka kwambiri padziko lonse lapansi kutchuthi ndi mabanja
Written by Harry Johnson

Mayi aliyense amadziwa kuti kukonzekera tchuthi ndi ana ndi ntchito yovuta nthawi zonse.

Ndi zofunikira zonse, zabwino komanso chitetezo chamdera lanu kapena dziko lanu kuti muwonetsetse kuti banja lanu litha kukhala lopanda nkhawa, kusankha komwe mukupita kumatha kukhala mutu. 

Pofuna kuthandiza makolo, akatswiri odziwa za maulendo anachita kafukufuku wambiri, akufufuza zinthu zosiyanasiyana monga chitetezo chonse, malo ogona, malo ogona, malo odyetsera ana komanso zochitika zapabanja zomwe zimapezeka m'madera osiyanasiyana otchuka kuti adziwe ndi kuwulula malo atchuthi. ndizoyenera kwambiri mabanja omwe akufunafuna malo otetezeka koma osangalatsa.

Malo 10 otchuthi omwe ali otetezeka kwambiri padziko lonse lapansi ogwirizana ndi mabanja:

udindoCountrymaganizoMlozera Mtendere Score /5% Yamahotela Othandiza Mabanja% Yamalo Odyera Oyanja Ana% ya Zochita Zothandiza Ana ndi ZokopaFamily Safety Score /10
1SwitzerlandZurich1.3218.59%34.44%27.03%7.81
2GreeceHeraklion1.9317.69%35.88%34.01%7.45
3DenmarkCopenhagen1.2614.64%27.60%19.81%7.02
3AustriaVienna1.3216.98%37.00%18.15%7.02
5PortugalLisbon1.2711.51%36.71%24.38%6.91
6SpainMadrid1.6222.04%28.39%23.90%6.89
7BelgiumBrussels1.512.20%37.48%28.90%6.76
7UAEdubai1.8523.41%18.18%30.30%6.76
9ItalyRome1.6528.34%40.70%21.87%6.58
9CanadaVancouver1.3319.40%25.75%19.00%6.58

Malinga ndi kafukufuku:

  • Zurich, Switzerland imatuluka pamwamba ngati mzinda wotetezeka kwambiri kuti mabanja azipitako, wokhala ndi chitetezo chabanja cha 7.81/10. Ili pachitatu pampando wathu waupandu komanso kutentha kwapachaka kwa 9.3 Celsius, kuthamanga pang'ono kumbali yozizirira.
  • Heraklion, Greece ikutenga malo achiwiri ngati achiwiri-opambana, okhala ndi chitetezo chabanja ndi 2/7.45. Ili pa nambala yachinayi pazolozera zaupandu komanso kutentha kwapachaka kwa 19 digiri Celsius, ndi mzinda wotetezeka wokhala ndi kutentha koyenera. 
  • Copenhagen, Denmark ndi Austria, Vienna onse ali pa nambala 3, okhala ndi chitetezo chabanja cha 7.02/10. 

Kafukufuku wasonyezanso kuti:

  • Malo abwino kwambiri opita kutchuthi ku malo ochezeka ndi mabanja ndi Orlando, FL, United States yokhala ndi 58.93% ya mahotela ochezeka ndi mabanja, ndikutsatiridwa ndi Las Vegas, NV, United States, ndi 28.73% ya Mahotela Ochezeka ndi Mabanja ndi Rome, Italy okhala ndi 28.34% za Mahotela ochezeka ndi Mabanja.
  • Malo abwino kwambiri opita kutchuthi kumadyerako ochezeka ndi mabanja ndi Florence, Italy wokhala ndi 48.36% ya malo odyera ochezeka ndi mabanja, ndikutsatiridwa ndi Venice, Italy yokhala ndi 44.94% ya malo odyera ochezeka ndi mabanja ndi Rome, Italy wokhala ndi 40.7% ya malo odyera ochezeka ndi mabanja.
  • Malo abwino kwambiri opita kutchuthi ku zochitika zokomera mabanja ndi Pattaya, Thailand yomwe ili ndi 35.5% yazochitika zokomera mabanja, ndikutsatiridwa ndi Heraklion, Greece ndi 34.01% ya zochitika zokomera mabanja komanso Orlando, FL, United States yokhala ndi 33.93% yazochitika zokomera mabanja. . 

Akatswiriwa awulula malangizo awo apamwamba 5 oti mukhale otetezeka mukamapita kunja:

1 - Chitani kafukufuku wanu pa zikhalidwe za dziko, zikhalidwe, miyambo ndi zilankhulo musanayende. Izi sizingokuthandizani kupeza njira yozungulira, koma muphunzira zandalama, miyambo ndi miyambo yakumaloko ndikumvetsetsa chikhalidwe. 

2 - Khalani anzeru pazinthu zanu zamtengo wapatali. Ingotengani pang'ono potuluka. Kirediti kirediti kadi, foni ndi kopi ya pasipoti yanu ndizo zonse zomwe mukufuna. Osatenga ndalama zambiri ndikuyang'anitsitsa katundu wako. 

3 - Sungani zonse zamtsogolo. Kusungitsa patsogolo kupangitsa moyo wanu kukhala wosavuta, mudzatha kukonzekera njira yanu yofikira komwe mukukhala mosavuta. Kudziwa njira yanu kudzakuthandizani kuti musasochere, ndikupangitsa kuti ikhale yotetezeka kwa inu ndi ana anu.

4 - Perekani mndandanda wazinthu zolumikizirana ndi anzanu onse. Adilesi ndi nambala ya malo okhala, nambala yanu yolumikizirana, chilichonse chomwe chingabwerere kwa inu. Kenako, ikani muchitetezo m'thumba la zipi pa chovala chilichonse cha mwana wanu.

5 - Ngati mwapatukana kapena kutayika, konzani malo oti mudzakumane. Ndizosavuta kutayika mukakhala pamalo odzaza anthu, ndiye muyenera kusankha rendez-vous point. Ndipo ngati ana anu asochera, onetsetsani kuti akudziwa choti achite ngati sakupezani (monga kupeza wapolisi, banja lina la ana, wogwira ntchito).

Nkhani Zogwirizana

Ponena za wolemba

Harry Johnson

Harry Johnson wakhala mkonzi wa ntchito ya eTurboNews kwa zaka zoposa 20. Iye amakhala ku Honolulu, Hawaii, ndipo kwawo ndi ku Ulaya. Amakonda kulemba ndi kufalitsa nkhani.

Siyani Comment

Gawani ku...