Dinani apa kuti muwonetse zikwangwani ZANU patsamba lino ndikulipira kuti mupambane

Kuswa Nkhani Zoyenda Ulendo Wamalonda Kupita Health Makampani Ochereza Mahotela & Malo Okhazikika Nkhani Kumanganso Resorts Wodalirika Safety Shopping Zotheka Technology Tourism thiransipoti Nkhani Zoyenda Pamaulendo USA

Malo ambiri okhazikika komanso osakhazikika ku USA

Malo ambiri okhazikika komanso osakhazikika ku USA
Malo ambiri okhazikika komanso osakhazikika ku USA
Written by Harry Johnson

Mizinda padziko lonse lapansi tsopano ikuyesetsa kuthana ndi kusintha kwanyengo padziko lonse lapansi komanso kuti ikhale yokhazikika

Popeza apaulendo akuzindikira kwambiri momwe angakhudzire dziko lapansi, mizinda ikuyesetsa kuti ikhale yokhazikika.

Mizinda padziko lonse lapansi tsopano ikuchitapo kanthu polimbana ndi kusintha kwa nyengo, kugwiritsa ntchito mphamvu zowonjezera kapena kulimbikitsa okhalamo ndi alendo kuti agwiritse ntchito zoyendera zapagulu, kupalasa njinga ndi kuyenda.

Ndiye, ndi malo ati okhazikika kwambiri ku US?

Kuti adziwe, akatswiri azamaulendo adasanthula mizinda ina yaku America yomwe idachezeredwa kwambiri pazinthu zingapo zokhazikika.

Mizinda 10 Yokhazikika Kwambiri ku USA 

udindomaganizo% ya Mahotela Okhazikika% ya anthu oyenda pansi, kupalasa njinga kapena kugwiritsa ntchito zoyendera za anthu onse popita kuntchitozongowonjezwdwa Energy monga % ya zonse zomwe zimagwiritsidwa ntchitoAvereji ya Kuwonongeka kwa Mpweya Pachaka (μg/m³)Kuwala Kopanga (μcd/m2)Mpweya Wokonzedwa munthu aliyense  (t CO2)Miles of Cycle PathsMulingo WambiriChogoli  / 10
1Portland9.00%33.2%43.1%7.06,59016.75.3120%7.50
2Seattle9.19%44.8%38.4%6.08,24017.312.1923%7.29
3New York City14.33%71.6%12.9%10.011,70017.1124.1935%6.50
4Minneapolis4.40%30.4%15.6%11.48,78021.841.7010%6.46
4Denver5.15%21.9%11.3%9.85,25019.49.0018%6.46
6Boston7.45%54.1%6.8%8.08,34019.05.3119%6.17
7Salt Lake City3.01%20.4%7.0%9.14,67015.51.5915%6.04
8Buffalo5.88%20.7%12.9%9.36,14019.80.0713%6.00
9San Jose3.64%11.3%16.4%8.55,22017.50.4019%5.67
9Austin2.41%15.9%7.5%10.77,48015.019.1020%5.67

1. Portland, Oregon

Poyambirira ndi Portland, Oregon, yomwe imadziwika kuti ndi mzinda wopita patsogolo, kotero ndizomveka kuti kukhazikika kungakhale kofunikira pano.

Boma la Oregon lili ndi mphamvu zambiri zongogwiritsa ntchito mphamvu zongowonjezwwdwanso kuposa zilizonse zomwe zili pamndandanda wathu (43.1%) komanso zimapambana kwambiri chifukwa cha kuipitsidwa ndi kuwala kochepa (6,590μcd/m2) komanso kuchuluka kwa mahotela okhazikika (9% mwa mahotela onse).

Portland yakhala ikukhala pamalo apamwamba pamndandanda wa Mizinda Yobiriwira Kwambiri ku America ndipo inali imodzi mwa oyamba kuyambitsa dongosolo lathunthu lothana ndi mpweya wa CO2.

2. Seattle, Washington

Osati kutali kwambiri ndi Portland ndi mzinda wachiwiri wa Seattle, Washington. Mzindawu umadziwika kuti ndi malo opangira ukadaulo ndipo wakula mwachangu, koma udalinso woyamba kulonjeza kusalowerera ndale, ndikuchita izi mu 2010.

Monga Portland, Seattle amapeza zambiri chifukwa chogwiritsa ntchito mphamvu zowonjezera (38.4%) komanso kuwonongeka kwa mpweya (6μg/m³), anthu oyenda kapena kugwiritsa ntchito zoyendera za anthu onse (44.8%) komanso mahotela okhazikika (9.19%).

Seattle amadalira kwambiri mphamvu yamadzi ndipo amangogwiritsa ntchito mafuta oyambira pansi pamagetsi ochepa kwambiri.

3. New York City, New York

Ngakhale kuti ndi umodzi mwamizinda ikuluikulu komanso yotanganidwa kwambiri padziko lonse lapansi, New York ikutenga malo achitatu.

NYC inali mzinda wokhala ndi zigoli zambiri osati chimodzi, osati ziwiri, koma zinthu zitatu: mahotela okhazikika, anthu oyenda kapena kugwiritsa ntchito zoyendera zapagulu, komanso kutalika kwanjira zozungulira.

Kukula kwakukulu kwa Big Apple kwakakamiza kuti igwire ntchito yake ya kaboni, kuyika ndalama zoyendera anthu onse, kumanga nyumba zamaofesi obiriwira ndikulonjeza kuchepetsa kwambiri mpweya.

Kafukufukuyu adawonetsanso mizinda yaku US yosakhazikika

udindomaganizo% ya Mahotela Okhazikika% ya anthu oyenda pansi, kupalasa njinga kapena kugwiritsa ntchito zoyendera za anthu onse popita kuntchitozongowonjezwdwa Energy monga % ya zonse zomwe zimagwiritsidwa ntchitoAvereji ya Kuwonongeka kwa Mpweya Pachaka (μg/m³)Kuwala Kopanga (μcd/m2)Mpweya Wokonzedwa munthu aliyense  (t CO2)Miles of Cycle PathsMulingo WambiriChogoli  / 10
1Nashville2.20%11.1%8.8%14.38,78017.60.6019%3.46
2Columbus5.14%11.2%4.4%13.610,00019.81.4013%3.67
3Dallas1.96%11.0%7.5%11.812,50016.52.9017%3.79
3Houston2.14%10.1%7.5%11.112,30014.60.7520%3.79
5Indianapolis2.01%7.7%6.7%12.49,62020.613.7512%3.87
6Philadelphia3.82%39.7%6.1%11.512,20019.54.9622%3.92
7Chicago5.44%41.6%7.3%13.417,90021.127.2924%4.04
8Baltimore6.20%29.3%5.9%11.513,40020.21.0015%4.13
9Tampa2.82%12.5%7.2%9.210,70015.30.7021%4.17
10Cincinnati4.13%17.9%4.4%11.77,53022.62.2014%4.21

1. Nashville, Tennessee

Kutsika pamasanjidwewo ndi Nashville, Tennessee, umodzi mwamizinda yomwe ikukula mwachangu mdziko muno. 

Nashville ndiye mzinda wokhala ndi zigoli zotsika kwambiri zikafika pakuyipitsidwa kwa mpweya (14.3μg/m³) komanso samapeza bwino chifukwa chamayendedwe ake ozungulira, okhala ndi ma 0.6 miles okha anjira zotetezedwa.

2. Columbus, Ohio

Mzinda wachiwiri wotsika kwambiri ndi Columbus, mzinda wokhala ndi anthu ambiri m'chigawo cha Ohio.

Ohio ili ndi mphamvu yochepa kwambiri yogwiritsira ntchito mphamvu zowonjezera (4.4%) ndipo mzinda wa Columbus uli ndi mpweya woipa kwambiri, pa 13.6μg/m³.

Kuchuluka kwa kuipitsa m'derali kumayambitsidwa makamaka ndi McCracken Power Plant ya ku Ohio State University, malo otayirako pansi omwe amagwiritsidwa ntchito ndi Solid Waste Authority ya Central Ohio (SWACO), ndi Anheuser-Busch Columbus Brewery.

3. Houston & Dallas, Texas

Mizinda iwiri yaku Texas yamangidwa pamalo achitatu, Houston ndi Dallas. Awiriwa ndi ena mwa akuluakulu m'boma ndipo onse sanapeze bwino chifukwa chogwiritsa ntchito zoyendera zapagulu komanso kuwonongeka kwa mpweya.

Mizinda iwiriyi ndi yotanganidwa kwambiri, pomwe Houston ili ndi imodzi mwamagalimoto apamwamba kwambiri mdziko muno, pomwe Dallas ilinso malo akulu oyendera omwe ali ndi misewu yayikulu yomwe imasinthira mumzindawu womwe ulinso ndi doko lalikulu komanso limodzi mwamalo otanganidwa kwambiri padziko lonse lapansi. ma eyapoti.

Malo omwe ali ndi mahotela okhazikika kwambiri

New York City, New York - 14.33%

Kukhala mu hotelo yokhazikika kungathandize kuchepetsa zovuta zomwe kuyenda kungakhale nako, chifukwa amayesetsa kuti achepetse mphamvu zawo.

Mzinda womwe uli ndi malo ambiri odziwika kuti ndi okhazikika ndi Booking.com ndi New York, wokhala ndi 14.33%.

Malo omwe ali ndi zoyendera za anthu ambiri

New York City, New York - 71.6% ya anthu akuyenda, kupalasa njinga, kapena kugwiritsa ntchito zoyendera zapagulu kupita kuntchito

Kugwiritsa ntchito zoyendera zapagulu, kuyenda kapena kupalasa njinga ndi njira yabwino yochepetsera mpweya wanu, ndipo kutali ndi mzinda womwe magalimoto amatsika kwambiri ndi New York.

Pano 71.6% ya anthu amagwiritsa ntchito china osati galimoto kuti apite kuntchito (kapena kugwira ntchito kuchokera kunyumba), ndi mzindawu uli ndi njira yaikulu yoyendera maulendo othamanga kwambiri padziko lonse lapansi, ndikupereka ntchito 24/7 ku masitima apamtunda 472.

Kopita komwe kuli mphamvu zongowonjezwdwa kwambiri

Portland, Oregon - 43.1% yongowonjezera mphamvu zamagetsi

Tsoka ilo, deta yamagetsi yongowonjezedwanso imapezeka pamlingo wa boma osati mzinda, koma dziko lomwe mphamvu zongowonjezwdwa zimapanga gawo lalikulu la mowa ndi Oregon, pa 43.1%.

Magetsi ku Oregon amayendetsedwa ndi magetsi amadzi, okhala ndi magetsi opitilira 80 opangidwanso m'boma. 

Kopita komwe kuli mpweya wodetsedwa kwambiri

Tucson, Arizona - 4.8μg/m³ kuwonongeka kwa mpweya pachaka

Kuwonongeka kwa mpweya ndi vuto lalikulu m'mizinda yambiri kuzungulira dzikolo, koma komwe kuli mpweya wabwino kwambiri ndi Tucson, Arizona.

Ili m'chipululu cha Arizona, Tucson ndi mzinda wachiwiri waukulu kwambiri m'boma koma pafupifupi 4.8μg/m³ pachaka.

Kopita komwe kumakhala kuipitsidwa kwambiri ndi kuwala

Tucson, Arizona - 3,530μcd/m2 kuwala kochita kupanga

Kuipitsa kuwala ndi mtundu wina wa kuipitsidwa komwe mwina sikumatengera chidwi kwambiri, chifukwa sikumangochotsa thambo lokongola usiku, komanso kumapangitsa kuti zamoyo zina zikhale zovuta kwambiri kuti zikhale ndi moyo zikakhudzidwa ndi kuwala kochita kupanga.

Apanso, Tucson ikubwera pamwamba apa, ndi mzindawu ukukhazikitsa malamulo akumwamba kwakuda kale mu 1972 kuti achepetse kuipitsidwa kwa kuwala.

Malo omwe ali ndi mawonekedwe otsika kwambiri a carbon

Houston, Texas & Los Angeles, California - 14.6t CO2 pa munthu

Ponena za wolemba

Harry Johnson

Harry Johnson wakhala mkonzi wa ntchito ya eTurboNews kwa zaka zoposa 20. Iye amakhala ku Honolulu, Hawaii, ndipo kwawo ndi ku Ulaya. Amakonda kulemba ndi kufalitsa nkhani.

Siyani Comment

Gawani ku...