Dinani apa kuti muwonetse zikwangwani ZANU patsamba lino ndikulipira kuti mupambane

Kuswa Nkhani Zoyenda Ulendo Wamalonda Kulipira Galimoto magalimoto France Nkhani anthu Wodalirika Safety Tourism Woyendera alendo thiransipoti Nkhani Zoyenda Pamaulendo Trending United Kingdom USA

Maulendo apamsewu ochepera komanso ochulukirachulukira padziko lapansi

Maulendo apamsewu ochepera komanso ochulukirachulukira padziko lapansi
Maulendo apamsewu ochepera komanso ochulukirachulukira padziko lapansi
Written by Harry Johnson

Nthawi zambiri apaulendo amalota zokwera galimoto ndikuyamba kuyenda pa Route 66 kapena ulendo wina wapamwamba kwambiri.

Koma kodi misewu ina imene anthu samayenda mocheperapo ikupereka chiyani?

Ngakhale pali zikwi zambiri za maulendo apamsewu omwe anthu sakuwadziwa, uku ndikungoyang'ana ena mwa otchuka kwambiri.

Maulendo 10 Okwera Kwambiri Pamsewu 

udindoRoad UlendoCountry% ya Ndemanga za 'Zabwino'Voliyumu Yofufuzira PachakaZotsatira zonse /10
1Njira Yamphepete mwa Nyanja ya CausewayUnited Kingdom98.1%23,7009.19
2Njira des CrêtesFrance98.5%131,2008.27
3Mapiri a ParkwayUnited States97.5%68,7008.17
3Chigwa cha LamarUnited States97.4%68,0008.17
5Njira ya Ridge RidgeUnited States98.6%156,4007.86
6Beartooth HighwayUnited States98.2%142,3007.66
7Napoleon RoadFrance100.0%270,2007.45
7San Juan SkywayUnited States95.7%24,7807.45
7Msewu wa NeedlesUnited States97.9%140,5007.45
10Great St Bernard PassItaly96.4%82,8007.25

1. Njira ya Causeway Coastal, United Kingdom

% ya ndemanga 'zabwino': 98.1%

Voliyumu yofufuzira pachaka: 23,700

Northern Ireland's Causeway Coast ndi amodzi mwa malo owoneka bwino komanso owoneka bwino ku UK. Imodzi mwa njira zabwino kwambiri zowonera gombe ndikuyenda mowoneka bwino kuchokera ku Belfast kupita ku Derry. Ngakhale 98.1% ya ndemanga za Tripadvisor paulendowu zinali zabwino, ulendo wapamsewuwu udangofufuza 23,700 m'miyezi 12 yapitayi.

Kuti timvetse izi, ulendo wotchuka wa Route 66 unasakasaka anthu oposa 6.5 miliyoni nthawi yomweyo. Izi ndizodabwitsa poganizira kutchuka kwa Causeway Coastal Route. Ulendowu umatenga malo ambiri otchuka monga Glens of Antrim, komanso padding malo odziwika bwino ojambula zithunzi kuchokera ku Game of Thrones.

2. Route des Crêtes, France

% ya ndemanga 'zabwino': 98.5%

Voliyumu yofufuzira pachaka: 131,200

Njira ina yosadziwika bwino ndi Route des Crêtes yomwe ili kum'mawa kwa mapiri a Vosges ku France. Njirayi imachokera ku Sainte-Marie-aux-Mines kupita ku Cernay, kudutsa Parc Naturel Régional des Ballons des Vosges, kufika pamtunda wa 950m. Ngakhale mawonedwe odabwitsa komanso ndemanga zabwino zochokera kwa omwe adauyendetsa, ulendowu adasakidwa ka 131,200 kokha mchaka chatha.

3. Foothills Parkway, United States

% ya ndemanga 'zabwino': 97.5%

Voliyumu yofufuzira pachaka: 68,700

Pali maulendo awiri apamsewu omwe ali pamalo achitatu, onse ku USA. Yoyamba ndi Foothills Parkway ku Tennessee. Monga momwe dzinalo likusonyezera, msewuwu umachokera kumunsi kwa mapiri a Great Smoky Mountains ndikupita ku Tennessee Valley. Njirayi imapereka mawonekedwe owoneka bwino a onse awiri, ndipo ikumangidwabe, ndipo mipata yatsopano ikuwonjezeredwa mosalekeza.

3. Lamar Valley, United States

% ya ndemanga 'zabwino': 97.4%

Voliyumu yofufuzira pachaka: 68,000

Ili kumpoto chakum'mawa kwa Yellowstone National Park, chigwa cha Lamar chili ndi malo ochititsa chidwi kwambiri m'dzikoli. Ngakhale izi zinali choncho, njirayo inangoona anthu 68,000 akuifufuza m’chaka chathachi.

Derali nthawi zambiri limatchedwa 'America's Serengeti', lomwe lili ndi zamoyo zambiri zakuthengo zomwe zimawonedwa ngati mimbulu, njati, manyanga, zimbalangondo, zimbalangondo, ndi zina zambiri.

Maulendo Ochepa Kwambiri Padziko Lonse 

1. Nandi Hills, India

% ya ndemanga 'zabwino': 81.7%

Kusaka kwapachaka: 1.96 miliyoni

Kumbali inayi, Nandi Hills ku India ndiye ulendo wokwera kwambiri. Chiŵerengero chake cha 81.7% ndemanga zabwino zikadali zabwino. Koma popeza ulendowu wakhala ukufufuzidwa pafupifupi ka 2 miliyoni pachaka, mungayembekezere zabwino zambiri.

Njirayi ndi ulendo wodziwika, koma kutchuka kumeneku kwapangitsa kuti derali likhale lodzaza ndi anthu komanso malonda m'maso mwa ena.

2. Njira 66, United States

% ya ndemanga 'zabwino': 89.1%

Kusaka kwapachaka: 6.52 miliyoni

Monga mwina ulendo wotchuka kwambiri padziko lonse lapansi, ungakhale wovuta kwa otchuka Route 66 kuti mukhale ndi moyo mokwanira. Njirayi idalandira masakwa opitilira 6.5 miliyoni pachaka chaka chatha, kuposa njira ina iliyonse.

Koma, ngakhale pali zabwino zambiri, Route 66 ndi ulendo wautali kwambiri, ndipo zambiri zimakupangitsani kudutsa malo athyathyathya komanso osadabwitsa. Msewu waukulu kwambiri ndi msewu wosavuta wa 2 womwe umasamaliridwa bwino m'malo. Izi zitha kufotokozera chifukwa chomwe njirayo idalandira ndemanga zabwino zochepa kuposa maulendo ena omwe adawunikidwa.

3. Njira yopita ku Hana, Maui, Hawaii, United States

% ya ndemanga 'zabwino': 83.4%

Voliyumu yofufuzira pachaka: 801,500

Njira ina yodziwika bwino yomwe idalephera kukopa alendo ena ndi Road to Hana, ku Maui, Hawaii. Msewu wopita ku Hana ndi ulendo wapamwamba kwambiri, womwe umayenda makilomita 64.4 m'mphepete mwa nyanja. Komabe, ndemanga zimati zina mwazowoneka sizowoneka bwino momwe mungayembekezere.

Nkhani Zogwirizana

Ponena za wolemba

Harry Johnson

Harry Johnson wakhala mkonzi wa ntchito ya eTurboNews kwa zaka zoposa 20. Iye amakhala ku Honolulu, Hawaii, ndipo kwawo ndi ku Ulaya. Amakonda kulemba ndi kufalitsa nkhani.

Siyani Comment

Gawani ku...